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#Fichua kuwasaka

wadaiwa sugu

ljumaa,
Juni 28, 2024

Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) leo
(lumaa, Juni 28, 2024) imezindua Kampeni Maalumu
inayolenga kuwashirikisha wananchi kwa kutumia simu na
mitandao ya kijamii, kuwafichua wadaiwa sugu wa mikopo ya
elimu ya juu.

Dar es soloom na Mkurugenzi Mtendaji-wa HESLB Dkt, Bill Kiwia
ambaye amesema kampeni hiyo itaendeshwa kwa miezi miwli
kuanzia, Juni 28.

“Kampeni hii inalenga kuwashirikisha wananchi kutimiza jukumu
la kizalendo la kuwafichua wadaiwa wa HESLB wenye kipato
lakini hawaijitokezi na kuanza kurejesha,” amesema Dki. Kiwica
katika mkutano na wanahabari.

‘Tumeipa jina la #Fichua — KUWA HERO WA MADOGQ i
kuhamasisha wananchi kushiriki katika urejeshaji wa mikopo
iliyoiva ili iwanufaishe wengine — hatua ambayo bila shaka
itawawezesha vijana wengi zaidi kupata elimu ya juu na wewe
mwananchi kuwa SHUJAA wao,” ameongeza Dkt. Kiwia.

Yli kutoa taarifa za wadaiwa, mwananchi anapaswa kutuma
majina ya mnufaika, chuo alichosoma, eneo analofanya kazi,
jina la kampuni anayofanyia kazi au anayomiliki na eneo ilipo
kampuni hiyo,” amesema Dkt. Kiwia.

Ameongeza kuwa mwananchi anashauriwa kutuma taarifa hizo
kwa barua pepe (fichua@heslb.go.tz); kutuma ujumbe wa
WhatsApp (0739 66 55 33); kupiga simu kwenda 0736 66 55 33
kati ya saa 2:00 asubuhi hadi saa 10:00 jioni.

JUMA:

Asante Serikali kwa
Samia Scholarship’

Njia nyingine ni pamoja na kutembelea tovuti www.heslb.go.1z
na kuwasilisha taarifa kupitia kiunganishi cha ‘e-Mrejesho’.
Pamoja na njia hizi, wananchi pia wanaweza kutuma ujumbe
(DM — Direct Messages) kwenda Instagram, X au Facebook kwa
jina la ‘HESLB Tanzania® ZILIZOTHIBITISHWA na zenye ‘blue tick'.

Akizungumzia kampeni hiyo, Japhet Makyao, mwanafunzi wa
mwaka wa tatu wa Shahada ya Udaktari na Upasuaji katika
Chuo Kikuu cha Kimataifa cha Kampala — Tanzania (KIUT)
ameipongeza HESLB kwa ubunifu huo na kuwataka wadaiwa
sugu wenye vipato kurejesha.

“Ukweli ni kuwa, mimi hadi sasa hivi mwaka wa tatu, bila Bodi ya
Mikopo, nisingeweza kufika hapa ningependa kuona
waliowezeshwa kusoma na wana kipato, wajitokeze ili vijogna
wengine kama mimi wanufaike,” amesema Joaphet mara
baada ya uzinduzi huo.

Kwa upande wake, Khadija Sultan, mwanafunzi wa mwaka pili,
Shahada ya Usimamizi wa Biashara katika Chuo Kikuu cha
Tumaini — Dar es salaam (DarTl) ameishukuru Serikali kwa
kumuwezesha kusoma na kuwaomba wadaiwa kumaliza
kurejesha mikopo yao.

“Mimi ni yatilna, nimepoteza wazazi wangu wote wawili nikiwa
Pbado mdogo sana, bila Serikali nisingeweza kusoma kabisa ...
hivyo ninawaomba wale ambao hawajaanza kurejesha, au
wanaorejesha kwa wasiwasi kuanza kurejesha,” amesema
Khadija.
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Dirisha Maombi ya
mikopo 2024/2025
lafunguliwa

HESLB Tanzania 0 @ HESLB Tanzania

Jacqueline Msuya
Mhariri

* Unaomba mkopo? Zingatia mwongozo

Tunaelekea kuingia mwaka mpya wa 2024/2025 na tayari
tumewakaribisha waombaji wa mikopo ya elimu ambao
wanatarajiwa kujiunga na vyuo vya kati na vya elimu ya juu
katika mwaka mpya wa masomo utakaoanza mwishoni mwa
mwezi Oktoba, 2024.

Dirisha la maombi ya mikopo kwa wanafunzi limefunguliwa kwa
siku 90 kuanzia Juni 01, 2024 na litafungwa Agosti 31, 2024
kuwawezesha wanafunzi wanaotaragjiwa kujiunga na vyuo vya
elimu ngazi ya kati (stashahada) na vya elimu ya juu (shahada)
kwa mwaka wa masomo 2024/2025. Maombi haya
yanawahusisha wanafunzi waliohitimu kidato cha nne, cheti,
kidato cha sita na stashahada ndani ya miaka mitano (2020 -
2024).

Kufunguliwa kwa dirisha la uombaji mikopo kwa mwaka wa
masomo 2024/2025; kulitanguliwa na kutangazwa kwa
mwongozo wenye taarifa za vigezo, masharti na utaratiou wa
kuomba mikopo uliozinduliwa Mei 27, 2024 na Waziri wa Elimu,
Sayansi na Teknolojia Profesa Adolf Mkenda ili kuwawezesha
walengwa kuomba kwa usahihi na hatimaye kupangiwa
viwango vya mikopo kulingana na stahili au hali yao ya kijamii
na kiuchumi.

Ni muhimu kwa waombaiji mikopo kuzingatia maelekezo
yaliyomo katika Mwongozo wa Utoqji Mikopo na Ruzuku kwa
mwaka wa masomo 2024/2025 kwa kila kundi (Stashahada,
Shahada ya Awali, Stashahada ya juu ya Sheria kwa vitendo na
Shahada za Umahiri na Uzamivu) ikitaja sifa, vigezo, ustahiki wa
mwombdji, upangaji wa viwango vya mkopo kulingana na
uhitaji na programu atakayodahiliwa.

Mwongozo wa utoaqji mikopo ni taarifa ya wazi inayopatikana
pia kupitia tovuti ya HESLB www.heslb.go.tz na kurasa zake za
mitandao ya kijamii ili kuwawezesha waombaji, wazazi au
walezi wao na wadau wengine muhimu kuusoma.

Baadhi ya nyaraka muhimu anozopaswa kuwa nazo
mwombaji wa mkopo wa elimu ni cheti cha kuzaliwa, picha
(passport size) ya mwombdji na ya mdhamini wake (mzazi au
mlezi), kitambulisho cha mdhamini kimojawapo kati ya;
Kitambulisho cha Taifa, Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi,
Kadi ya Mpiga Kura, Leseni ya Udereva au Pasi ya kusafiria
iliyotolewa na Serikali ya Jamhuri wa Muungano wa Tanzania
na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar .

Iwapo mwombaiji atazingatia maelekezo, ni wazi ujazaji wa
fomu ya maombi ambao ni kwa njia ya mtandao kupitia
https://olas.heslb.go.tz unakuwa rahisi na anatumia muda
mfupi kukamilisha vipengele vyote vinavyohitaji taarifa zake
binafsi, za kitaaluma na za wazazi wake.

Uzoefu wa miaka ya nyuma umeonesha kuwa baadhi ya
waombaji wanashindwa kujoza fomu za maombi kwa usahihi
na ukamilifu kutokana na kutozingatia maelekezo yaliyomo
katika Mwongozo husika. Mwaka 2022/2023 kwa mfano, kati ya
maombi 100,260, maombi 2,997 hayakukamilika ikiwa ni sawa
na asilimia 2.9%, wakati 2023/2024, kati ya maombi 126,361,
maombi 6,093 hayakukamilika ikiwa ni sawa na asilimia 4.8%,
HESLB Yako inatargjia kuwa maombi ya mwaka 2024/2025
yatakuwa na idadi kubwa ya wanafunzi waliojoza fomu zao
kwa usahini na kwa ukamilifu ndani ya muda wa siku 90
utakaotamatika Agosti 31, 2024,
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Wanafunzi 250,000
kunufaika 2024 /2025

Nakukaribisha katika toleo la 14 la Jarida hili la Mtandao li
kupata kwa muhtasari yaliyojii HESLB ikiwa ni sehemu ya
utekelezaiji wa majukumu ya kila siku na pia matukio muhimu
ya kitaifa yaliyofanyika katika robo ya nne na ya mwisho ya
mwaka 2023/2024.

Mwaka 2023/2024 ulikuwa wa mafanikio kwa HESLB na Serikalli
kwa ujumla katika kuhakikisha utoqiji na urejeshaji wa mikopo
ya wanafunzi wa elimu ya juu unafanyika kwa ufanisi.

Miongoni mwa mambo ya kukumbukwa kwa mwaka
2023/2024 ilikuwa kuanza kutolewa kwa mikopo kwa
wanafunzi wa ngazi ya Stashahada (Diploma) na kuongezwa
kwa kiwango cha fedha za kujikimu kwa siku kwa wanafunzi wa
shahada za awali kutoka TZS 8,500 hadi TS 10,000. Ni
matarajio ya HESLB kuwa mwaka 2024/2025 utakuwa wa tija
zaidi katika nyanja za utendaiji, uwaijibikaji na utoagji huduma
kwa wateja ikiwa ni mwendelezo wa ufanisi wa mwaka
2023/2024.

Kipekee nitoe shukrani za dhati kwa Mheshimiwa Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan kwa utashi wake wa  kuidhinisha
ongezeko la bagjeti kwa qjili ya kugharimia masomo ya
wanafunzi wa elimu ya juu, hii inamaanisha kwamba
wanafunzi wa Tanzania wana uhakika wa kusoma katika ngaozi
zote za elimu kwa ufadhili wa Serikali. Shukrani pia kwa
usimamizi wa Wazii wa  Elimu, Sayansi na Teknolojia
Mheshimiwa Profesa Adolf Mkenda na Bodi ya Wakurugenzi
wa HESLB ikiongozwa na Profesa Hamisi Dihenga; chini ya
uongozi wao HESLB imekuwa imara zaidi.

Utoaji wa mikopo ya elimu ya juu nchini kwa sasa
unawezeshwa na vyanzo vikuu viwili; Serikali Kuu na HESLB
kwenye makusanyo ya mikopo kutoka kwa wanufaika. Mwaka
2023/2024, Serikali ilitenga TZS 786 bilioni, TZS 617 bilioni (78%)
zilitolewa na Serikali Kuu na TZS 169 bilioni (22%) zilitoka HESLB
kwenye makusanyo ya mikopo na kuwezesha kugharimia
wanafunzi 224,056.

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha ya Wizara ya
Elimu, Sayansi na Teknolojia (WyEST), yaliyowasilishwa na
Profesa Adolf Mkenda Mei 07, 2024, Bungeni Dodoma
yalielezea utekelezaji wa mpango wa mwaka 2023/2024,
vipaumbele, mpango wa mwaka 2024/2025 na kuomba
kuidhinishwa kwa jumla ya TZS 1.97 Trilioni, kati ya kiasi hicho,
fedha za mikopo na ruzuku kwa wanafunzi wa elimu ya juu ni
TZS 787 bilioni.

HESLB ikiwa miongoni mwa taasisi zilizo chini ya WyEST,
imepewa kipaumbele kwa kuzingatia majukumu yoke ya
kuwawezesha wanafunzi wahitaji wa Kitanzania kugharimiwa
masomo yao ya elimu ya juu katika fani mibambali. Fedha
zilizotengwa bila shaka zitaongeza fursa za mikopo na ruzuku
kwa wanafunzi wa vyuo vya kati na vya elimu ya juu kutoka
wanufaika 224,066 (2023/2024) hadi  kufikia  wanufaika
250,000 (2024/2025).

Menejimenti ya HESLB imejipanga kuendelea kusimamia
utoaji wa mikopo na ruzuku kwa wanafunzi wa vyuo vya kati na
wa faasisi za elimu ya juu kulingana na ustahiki wa wanafunzi
wahitaji wanaolengwa kunufaika kwa kugharimiwa masomo
yao.

kuanza kutolewa kwa mikopo kwa
wanafunzi wa ngazi ya Stashahada (Diploma) na kuongezwa

kwa kiwango cha fedha za kujikimu kwa siku kwa wanafunzi
wa shahada za awali kutoka TZS 8,500 hadi TZS 10,000.
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HESLB YASHEREHEKEA
‘MIKOPO OPEN DAY' 2024

* YATUNUKU WAAUJIRI ZANZIBAR

Zanzibar, Juni 20, 2024

Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB Dkt. Bill Kiwia ametoa tuzo za mwaka 2023/2024 kwa Taasisi kumi zilizopo Zanzibar kwa
kutambua mchango wao katika urejeshaji wa mikopo ya wanafunzi na kufuata Sheria ya HESLB ipasavyo.

Akiongea katika hafla fupi ya utoqiji tuzo ambayo pia ilitumika kusherehekea ‘Mikopo Open Day’ inayoadhimishwa kila
mwaka kukumbuka kuanzishwa kwa taasisi hiyo mwezi Juni, 2004, Dki. Kiwia alizipongeza taasisi zilizotunukiwa kwa
kuonesha ushirikiano na umakini katika kutambua dhima ya HESLB ya kuhakikisha fedha zilizopeshwa kwa wanafunzi

Tuna m ifumo ya Wan deikd zinarejeshwa ili kuwezesha wanafunzi wengine wa kitanzania kutimiza ndoto zao za kufikia elimu ya juu.
mmoja-mmOja [ LIPA], ya *Tuendelee kushirikiana katika kuwasisitiza waagijiiwa waliopo katika maeneo yetu ambao ni wanufaika ili waweze

kurejesha mikopo yao kwa wakati ...sote tuwe malbalozi kwa kutoa elimu kwa umma kuhusu umuhimu wa kurejesha

wadgjiri wanaofuata sheria mikopo?, alisema Dk, Kiwial
[ E P O] n G pi G kW C1 Gjili ya WG Gjil’ i Naye Mkurugenzi wa Urejeshaiji na Urejeshawaji Mikopo, CPA(T) George Mziray aliwaeleza waajiri kuwa HESLB imeendelea

kuboresha mifumo yake ya urejeshaji mikopo ili kuwawezesha waagijii na wanufaika kukamilisha taratibu zote kupitia

amb ao h awaf uafi Sh er i a kwenye mifumo bila kulazimika kufika ofisi za HESLB.
[COP o] i Ii kuwawezeSh a kUI ip a “Tuna mifumo ya wanufaika mmoja-mmoja (LIPA), ya wadaijii wanaofuata sheria (EPO) na pia kwa gijili ya wagijiri ambao
kias i WGIiChoe Ie ke ZWG, hawafuati sheria (COPO) ili kuwawezesha kulipa kiasi walichoelekezwa”, alisema Mziray.

alisema Mziray_ Katika hafla hiyo iliyofanyika katika Ukumbi wa Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) uliopo katika Jengo la Michenzani
Mall, Zanzibar, Taasisi zilizotunukiwa ni Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali, Wizara ya Afya, Ofisi ya Rais: Katiba, Sheriq,
Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Shirika la Viwango Zanzibar (ZBS), Jeshi la Kujenga Uchumi (JKU) na Ofisi ya Mufti
Mkuu wa Zanzibar. Taasisi nyingine ni ASA Microfinance Zanzibar Limited, DNATA Zanzibar Aviation Service Company
Limited, Glorius Academy na Zanlink.

Awali, Meneja wa HESLB, Ofisi ya Zanzibar, Philbert Temba alisema kuwa taasisi nyingi za Zanzibar zinafanya vizuri katika
marejesho lakini taasisi kumi zilizotunukiwa zimejipambanua zaidi kwa kuwasilisha majina ya wanufaika waliogjiriwa,
kukata 15% ya mishahara yao na kuwasilisha HESLB ndani ya siku 15 kama sheria ya HESLB inavyoelekeza.

Temba alisema kuwa taasisi hizo zimeenda mibele zaidi ya kutekeleza sheria, “siyo kwa kutimiza tu matakwa ya kisheria,
lakini pia taasisi hizi zimekuwa na ushirikiono na mawasiliano ya karibu na HESLB kuhusu waaijiiwa walionufaika na mikopo
na kuhakikisha makato hayo yanafanyika mapema”.

Hii ni mara ya pili kwa waaijiri wa Zanzibar kutunukiwa ngao na HESLB kwa kutambua ushirikiono wao katika kurejesha
mikopo ya elimu ya juu. Mara ya kwanza ilikuwa mwezi Aprili mwaka 2018 ambapo tuzo zilitolewa kwa taasisi fano
zilizokuwa zimefanya vizuri kwa mwaka 2017/2018. Taasisi hizo zilikuwa Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali, Wizara ya
Fedha na Mipango, Shule za Feza Zanzibar, Benki ya Watu wa Zanzibar (PBZ) na Chuo Kikuu cha Taifa cha Zanzibar
(SUZA).
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JUMA:

Asante Serikali kwa

Na Mwandishi Wetu
Dar es Salaam

Juma Rubea Waziri, mwanafunzi wa mwaka wa pili wa Shahada ya Uhandisi wa
Kompyuta na Teknoloja ya Habari (Computer Engineering and Information
Technology) katika Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, ameishukuru serikali kwa kubuni na
kuanzisha fursa za ‘Samia Scholarship’.

Juma ni mtoto wa mwisho kuzaliwa kati ya watoto sita wa familia ya Mzee Rubea
Wazii yenye makazi yake jijini Tanga, na ni mtoto pekee katika familia hiyo
aliyefanikiwa kufikia hatua ya elimu ya chuo kikuu.

Akielezea hali ya familia yake alipofanya mahojiano na jarida hili, Juma amesema
kuwa baba yake angijishughulisha na uvuvi na mama yake anafanya shughuli za
nyumbani na kusimamia malezi ya Watofo.

*Japokuwa baba kwa sasa ameanza kuzeeka, lakini ndio anayefanya shughuli kubwa
ya kuhakikisha familia inapata mahitaiji ya kila siku, kupitia kazi yake ya uvuvi, wakati
mama akifanya shughuli za nyumbani na kutulea...”anaelezea Juma.

Juma alisoma katika Shule za Serikali kuanzia darasa la kwanza hadi alipohitimu
kidato cha sita, Kwa upande wa kidato cha kwanza hadi cha nne alisoma katika
Shule ya Sekondari Mwera iliyopo katika wilaya ya Pangani mkoani Tanga na kidato
cha tano na sita alisoma katika shule ya Sekondari Minaki iliyopo Mkoa wa Pwani na
kuhitimu kidato chaisita. mwaka 2022 katika tahasusi ya Fizikia, Kemia na Hisabati
(PCM).

HESLB Tanzania 0 @ HESLB_Tanzania

KONA YA MNUFAIKA

Juma anasema pamoja na juhudi zake katika masomo ambazo zilimwezesha
kupata ufaulu wa daragja la kwanza katika mitinani ya kidato cha sita (alama 4) na
kupata ufadhili wa ‘Samia Scholarship’, anaishukuru Serikali kwa kuanzisha fursa hizo
kwa kuwa zinachochea na kuhamasisha wanafunzi wanaosoma tahasusi za Sayansi
kuongeza bidii ili kunufaika na ufadhili huo.

*Namshukuru Mungu, na naishukuru Serikali ya awamu ya sita kwa fursa za ‘Samia
Scholarship’, na ninaahidi kusoma kwa bidii ili niendelee kunufaika na ufadhili huu
hadi mwisho wa shahada yangu hii ya miaka minne...ninawasihi wanafunzi wa
Sekondari wanaosoma masomo ya Sayansi, wasome kwa bidii ili nao wanufaike na
ufadhili huu. . ."anasisitiza Juma.

Serikali kupitia Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia (WyEST) ilianza kutoa ufadhili wa
‘Samia Scholarship’ ili kuongeza wataalamu na hamasa katika masomo hayo ya
Sayansi. Kwa mara ya kwanza ufadhili huo ulitangazwa na Waziri wa Elimu, Sayansi ya
Teknolojia Prof. Adolf Mkenda kwa mwaka wa masomo 2022/2023 na kunufaisha
wanafunzi 640 waliokuwa na ufaulu wa juu zaidi katika tahasusi za sayansi (PCB, PCM,
CBG, PGM, CBA, PMC na CBN) kwa kuzingatia mitihani ya kidato cha sita
inayosimamiwa na Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA). lli kunufaika na ‘Samia
Scholarship’, wanafunzi husika ambao majina yao hutangozwa na  WyEST,
wanatakiwa kudahiliwa na kuendelea kusoma Shahada katika fani za Sayansi,
Teknolojia, Uhandisi, Hisabati au Afya.

Aprili - Juni 2024
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KAMERA YETU

Mei 03, 2024, Pfefol’lu. Balozi ame. ana (aliyekaag a Y r y
o i lozi J s G. B j 1 il ict 202
Iy i iy i o MkuW ( /I)/ k kuli ) katika picha ya pai ()/CI [e] e ',
snejim " ESLB . Mei 09, 2024, Dodoma: Rais wa Jun U')/O y W  w V)/ Vik Vy v “an /

ambao walimtembeleqa Balogi ofisin
ofisini kwak 1 ini Afri )
! € Preforia nchini Afrikg Kusini na kujadiliana kuhusu (TAHLISO) Zainab Kitima (kulia) akipeana mkono na Maria John, rais aliyemaliza muda wake
katika hafla ya uapisho wa kuingizwa madarakani rasmi baada ya kushinda katika uchaguzi

ejeshaji mikopo kutoka kwa Wi i
atanzania
uliofanyika Zanzibar Aprili 6, mwaka huu.

Mei 21, 2024, Dar es salaam: Menejimenti ya HESLB ikiongozwa na Mkurugenzi Mtendaiji, Dkt. Bill Kiwia (mwenye tai nyekundu) katika picha ya pamoja na ujumbe kutoka ECOBANK
ukiongozwa na Charles Asiedua ambao walikutana na kujadiliana kuhusu namna ya kuboresha mashirikiano baina ya HESLB na Benki hiyo.

DUIENUE HNU IEGIN

W‘ _ BOD Y3 MIKOPD s
INVESTING IN THE FUTURE

HIGHER EDUCH
ECONOMICTR

If Mkenda (katikati), Katibu Mkuu Prof. Carolyne Nombo (mwenye

Uombaji mkopo kwa mwaka 2024/2025,‘ wa pili kulia ni
i kushoto ni Mkurugenzi wa HESLB Dkt. Bill Kiwia.

. s salaam: Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB Dkf. Bill Kiwic . . B Eim. Savansi na Teknolojia, Prof. Ado

(k'glllz)zozl;i:ghgnt;a?;r r?o Kaimu Mkuu wogToczsisi ya Mafunzo ya Uanasheria kwa kglﬂzl :;egg:;p L%‘gjg— anO‘fignMéCé - wengmé Wakifurahia uainduz wa Mwongozo wa ./

Viende s o, I\/lroml? : mcgo_boctd? );i‘ils(iu rrwgf)’/fnobljll;( oo kezena Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya HESLB, Prof. Hamisi Dihenga na wa pi
kujenga mashirikiano baina ya 1a; .

HESLB HESLB H

MTWARA

HC Raha Leg Compley

Juni 12, 2024, Arusha: Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akimkabidhi ghef/ chq
udhamini wa maonesho Meneja wa HESLB Kanda ya Arusho, _Lucy K/rlgho kohkq
Mkutano Mkuu wa Mwaka wa Taasisi ya Maboresho ya Serikali za Mitaa Tanzania
(TOA) uliofanyika Juni 12 hadi Juni 14 mwaka huu.

Mei 29, 2024, Tanga: Maafisa wa HESLB wakiwahudumia wanafunzi waliofika kupata huduma katika banda la HESLB katika
maadhimisho ya kitaifa ya Wiki ya Elimu, Ujuzi na Ubunifu yaliyofanyika katika viwanja vya shule ya Sekondari Popatial.

Aprili - Juni 2024
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Dirisha Maombi ya mikopo
2024 /2025 lafunguliwa

Click hs

> to read application guideline before mpp}ymg for [oun

For any mss:stmnce contact us though 0736 665 533 from O am to 05.00 pmr

NECTA STUDENTS (For Applicants who sat for Form Four Examinations
conducted by NECTA in Tanzania [Kwa wanafunzi waliofanya mtihani wa
Kidate cha IV inayosimamiwa na NECTA nchini Tanzania)

MNECTA

Na Mwandishi
Dar es salaam.

HESLB imetangaza kufunguliwa kwa dirisha la maombi ya mikopo kwa wanafunzi kwa mwaka
wa masomo 2024/2025 huku waombaji wakitakiwa kusoma mwongozo kabla ya kuomba.

Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB, Dkt. Bill Kiwia ohsemo Mei 27, 2024, Waziri wa Elimu, Sayansi na
Teknolojia, Profesa Adolf Mkenda alizindua miongozo mitano ya utogiji mikopo na ruzuku kwa
mwaka wa masomo 2024/2025 inayopatikana kwenye tovuti ya Bodi ya Mikopo
www.heslb.go 1z na kuwasihi wanafunzi kusoma na kuelewa mwongozo husika kabla ya kujaza
maombi mtandaoni.

“Niwakumbushe wanafunzi waombaji wa mikopo kwamba, HESLB imefungua rasmi dirisha la
kuomba mkopo kwa njia ya mtandao kwa mwaka wa masomo 2024/2025 na lipo wazi kwa
siku 90 kuanzia Juni 1 hadi Agosti 31, 2024." alifafanua Dkf. Kiwia.

Dkt. Kiwia alibainisha kuwa muda wa siku fisini unatosha kwa waombaiji wa mkopo na kwamba
maombi hayo yatafanyika kwa njia ya mtandao yaani https://olas.heslb.go.tz na kuwasisitiza
wanafunzi waombaji mkopo kuandaa nyaraka muhimu zilizoainishwa kwenye miongozo.

*Tunasisitiza waombaiji kuzingatia muda uliotolewa kwa kuwa hatutaraijii kuongeza muda wa
ziada baada ya Agosti 31, 2024. Pamoja na hilo wahakikishe majina ambayo mwombaji
atakayojisajilia katika mfumo yanasomeka kwa mfanano na majina yaliyopo katika namba
yake ya mtihani wa Taifa wa kidato cha nne,” amesema Dkt. Kiwia.

Aidha, Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB dlisisitiza kwamba kila mwombaji mkopo atapaswa
kuwa na akaunti ya benki ili kurahisisiha malipo akiwa chuoni na pia kwamba kwa waombaiji
wenye namba za NIDA watapaswa kuzijaza wakati wa kuomba mkopo.

Pamoja na mambo mengine waombaiji wa mkopo wamesisitizwa kusoma na kuzingatia
maelekezo yaliyomo katika miongozo ya utoagji mikopo na ruzuku ambayo tayari imewekwa
katika tovuti ya HESLB ikiwa katika ya lugha ya Kiswahili na Kiingereza.

Kwa mwaka wa fedha 2024/2025, Serikali imetenga TZS 787 Bilioni kwa qgijili ya mikopo na
ruzuku kwa jumila ya wanafunzi 250,000 ambapo idadi hiyo imeongezeka kutoka wanafunzi
224,056 mwaka 2023/2024 kwa jumla ya wanafunzi 25,944,
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NON-NECTA STUDENTS (For Applicants who sat for NON-NECTA Form Four
Examinations or studied overseas/Kwa waombaiji waliofanya mtihani wa
kidato cha nne nchni Tanzania usio wa NECTA au waliosoma nje ya
Tanzania)

NOMN-NECTA

“Niwakumbushe wanafunzi
waombaji wa mikopo
kwamba, HESLB imefungua
rasmi dirisha la kuomba
mkopo kwa njia ya mtandao
kwa mwaka wa masomo
2024/2025 na lipo wazi kwa
siku 90 kuanzia Juni 1 hadi
Agosti 31, 2024.” alifafanua
Dkt. Kiwia.
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WASILIANA
NASI;

DODOMA

Jengo la PSSSF,

Br. Makole, eneo la

Uhindini
S.L.P 984, Dodoma
Simu +255 758 067577
+255 739 06757
Barua Pepe:

info@heslb.go.{z

ARUSHA MWANZA

NSSF Jengo la Mafao, PSSSF Plaza, ghorofa

Ghorofa ya Kwanza ya pili Br. Kenyatta
S.L.P 2712,Arusha S.L.P 3051, Mwanza

Simu: 027 2520128 Simu: 028 2506008
0624 100 011 0759 819 350

0739 102 016 0738 153 661

ZANZIBAR Barua Pepe: Barua Pepe:

Jengo la Michenzani Malll arusha@heslb.go.tz mwanza@heslb.go.1z HUDUMA KWA WATEJA

Eneo la Michenzani PSSSF Twin Tower

Ghorofa ya Tano Ghorofa ya chini Mtaa wa Misheni
S.L.P 900,Zanzibar, S.L.P 76068, Dar es Salaam
Simu: 0779 321 424 Simu: +255 758 067 577

Barua Pepe: MTWARA +255 739 067 577
zanzibar@heslb.go.1z MBEYA NHC Raha Leo Complex, Barua Pepe:

Jengo la CAG, Ghorofa ya Ghorofa ya pili, info@heslb.go.iz
Nne, Br. Mbalizi Kitalu Na. 217, Block H, Karibu

S.L.P 319, Mbeya na Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
Simu: 0738 131 310 S LP: 969. Mhward.

0738 131 311 o
Barua Pepe: Simu: +255 733 068 171

mbeya@heslb.go.iz Barua Pepe:
miwara@heslb.go.1z

DAR ES SALAAM

Bodi ya Mikopo ya
Wanafunzi wa Elimu ya Juu,
1 Mtaa wa Kilimo,Tazaraq,
Br. Mandela
S.L.P 76068,15471
Dar Es Salaam
Simu: 0736 665 533
Barua Pepe:
info@heslb.go.{z
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