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Urejeshaji wa mikopo
kwa kushirikiana na
wadau wa kimkakati

Nakukaribisha katika toleo hili la 13 la Jarida la mtandaoni 
HESLB Yako ili kwa mara nyingine uweze kujua masuala 
ambayo HESLB imeyapa uzito mkubwa katika robo ya mwaka 
iliyoanzia Januari hadi Machi 2024.

Mengi yametokea na mengine yanatarajiwa hivi karibuni kwa 
lengo la HESLB kuendelea kuwa moja ya taasisi zenye ufanisi 
mkubwa nchini hususan katika eneo la ugharimiaji wa 
wanafunzi katika ngazi ya vyuo vya kati na vya elimu ya juu na 
hivyo kuwa na uhakika wa kupata wataalamu wa sekta 
mbalimbali.

Itakumbukwa kuwa moja ya tukio la kukumbukwa lilitokea 
mwanzoni mwa mwezi Februari mwaka huu, ambapo Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu 
Hassan alimteua Dkt. Bill Kiwia kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 
HESLB akichukua nafasi ya Abdul-Razaq Badru aliyeteuliwa 
kuwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Pensheni kwa Watumishi 
wa Umma (PSSSF).

Tunawapongeza viongozi hawa wote wawili kwa kupokezana 
kijiti cha kuongoza taasisi hii inayotegemewa na watanzania 
katika kugharimia wanafunzi wahitaji ili waweze kufikia ndoto 
zao za kupata elimu ya kati na juu katika vyuo vinavyotambulika 
na mamlaka za ithibati ya elimu katika ngazi hizo mbili.

Baada ya pongezi hizo, turudi kwenye jambo letu, toleo hili 
limejikita katika kuongeza nguvu na ushirikiano wa kimkakati ili 
kuwafikia walionufaika na mikopo ya elimu ya juu waweze 
kurejesha mikopo hiyo ili iwanufaishe watanzania wengine 
wahitaji.

Tangu kuanza kwa mwaka huu wa fedha 2023/2024 HESLB 
imefanya mazungumzo na kufikia makubaliano kwa kusaini 
hati za makubaliano (MoU) na kufungamanisha mifumo ya 
TEHAMA ili kuwezesha kuwabaini kwa urahisi wanufaika hususan 
walio katika Sekta zisizo rasmi. Baadhi ya wadau hao ni Mfuko 
wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), Baraza la Madaktari (MCT) na Baraza 
la Wauguzi na Wakunga Tanzania (TNMC). Taasisi hizi wadau 
zina kanzidata ya kutosha ya wananchama ambao wengi wao 
ni wanufaika wa mikopo ya elimu.

HESLB inawapongeza wadau hao na wengine walio katika 
hatua za mwisho za kuingia katika makubaliano rasmi na HESLB 
kwa kutambua umuhimu wa kurejesha mikopo ya elimu ya juu 
ili kuwawezesha watanzania wahitaji ambao wakielimishwa 
wanaongeza nguvu kazi na ujuzi kuiwezesha Tanzania kuwa 
nchi yenye uchumi imara.

Kwa uwekezaji wa TZS 7.2 Trilioni ambao Serikali ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania imeufanya kwa ajili ya mikopo ya 
elimu ya juu tangu mwaka 1994/1995 ambayo imewanufaisha 
watanzania zaidi ya 754,000 na makusanyo ya TZS 2.1 Trilioni 
kutoka kwa wanufaika 448,823 ambao mikopo yao imeiva, 
bado wanufaika kadhaa wanatakiwa kujitokeza ili kurejesha 
mikopo yao yenye thamani ya TZS 758 Bilioni.

Kwa muktadha huo, HESLB inatoa wito kwa wadau wengi zaidi 
ili kuungana katika kutafuta mbinu za kuwabaini na kuwafikia 
wanufaika ambao hawajaanza kurejesha madeni yao 
yaliyoiva.
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Jumatano, 
Februari 7, 2024

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu 
Hassan amemteua Dkt. Bill Kiwia kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 
Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB).

Dkt. Kiwia anachukua nafasi ya Abdul-Razaq Badru ambaye 
ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Pensheni kwa 
Watumishi wa Umma (PSSSF).

Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa Jumanne, Februari 6, 2024 na 
Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, Ikulu uteuzi wa Dkt. Kiwia 
unaanza Februari 6, 2024.

Dkt. Kiwia ana Shahada ya Uzamivu (PhD) katika Uhasibu na 
Fedha kutoka Chuo Kikuu cha Leeds, Uingereza; Shahada ya 
Umahiri (MSc) kutoka Chuo Kikuu cha Strathclyde, Uingereza na 
Stashahada ya Juu katika Uendeshaji wa Benki kutoka Chuo 
cha Usimamizi wa Fedha (IFM), Tanzania.

Pamoja na uzoefu mkubwa katika kufundisha, Dkt. Kiwia ni 
mtaalamu wa fedha na benki akiwa amefanya kazi kwenye 
taasisi za fedha zikiwemo Benki za Exim, Stanbic na Benki Kuu ya 
Tanzania (BOT).

Dkt. Samia Amteua
Dkt. Kiwia Mkurugenzi
Mtendaji HESLB
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HESLB imeongeza mdau muhimu wa kimkakati kwa kuingia 
katika makubaliano rasmi kwa kusaini hati ya makubaliano 
(MoU) na Wakala wa Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi Zanzibar 
(ZEEA) ili pamoja na mambo mengine, taasisi hizo mbili 
zishirikiane kuwezesha wanufaika kutafuta fursa za ajira na 
kurejesha fedha za mikopo walizotumia kupata elimu ya juu.

Hafla ya utiaji saini makubaliano hayo ilifanyika Machi 18, 
2024 katika ofisi za HESLB jijini Dar es salaam na kuhudhuriwa 
na Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya HESLB Prof. Hamisi 
Dihenga, Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB Dkt. Bill Kiwia, 
Mkurugenzi Mtendaji wa ZEEA Juma Burhan Mohamed na 
watendaji wengine kutoka HESLB na ZEEA.

“Pamoja na fursa za ajira, tunaingia mashirikiano haya ili 
kuongeza kasi ya urejeshaji mikopo kutoka kwa wajasiriamali 
walionufaika na mikopo ya elimu ya juu na pia kuashiria nia 
njema na kuongeza ufanisi kupitia mashirikiano ya kimkakati 
kama tunavyoelekezwa na viongozi wetu, Dkt. Samia Suluhu 
Hassan na Dkt. Hussein Mwinyi,” amesema Dkt. Kiwia katika 
hafla hiyo.

Dkt. Kiwia alibainisha kuwa, kupitia makubaliano hayo, kwa 
upande mmoja HESLB itaendelea kuwawezesha vijana kupata 
elimu kupitia mikopo na kwa upande mwingine ZEEA 
itawaongezea ujuzi wahitimu wa vyuo vya elimu ya juu kupitia 
vituo atamizi (incubation centres) ili kuwaongezea uwezo wa 
kujiajiri au kuajiriwa katika sekta binafsi hususan katika maeneo 
ya Utalii na Uchumi wa Buluu.

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mtendaji wa ZEEA, Juma 

Burhan Mohamed alisema kuwa taasisi yake inawajengea 
vijana uwezo kupitia vituo atamizi vilivyopo Zanzibar ambavyo 
vinalenga kuwaongezea ujuzi wahitimu wa vyuo vikuu.

“Tulikutana tarehe 28 Februari mwaka huu kwa mara ya 
kwanza, lakini kwa vile pande zote mbili tumeonesha utayari 
ndiyo maana leo tumeweza kufikia hatua hii ya kusaini 
makubaliano yatakayowezesha ufanisi zaidi kwa taasisi zetu”, 
alifafanua Mkurugenzi Mohamed.

ZEEA ni taasisi ya umma ya Serikali ya Mapinduzi Zanzibara 
iliyoanzishwa mwaka 2022 ili kuwawezesha wananchi 
kiuchumi. Aidha, HESLB ilianzishwa mwaka 2004 ili kutoa 
mikopo kwa wanafunzi watanzania wahitaji na kukusanya 
mikopo iliyoiva kutoka kwa wanufaika wa mikopo ya elimu ya 
juu iliyotolewa na Serikali tangu mwaka 1994/1995.

Serikali imewekeza TZS 7.2 Trilioni kwa ajili ya mikopo ya elimu 
ya juu tangu mwaka 1994/1995 ambayo imewanufaisha 
watanzania zaidi ya 754,000. Licha ya kufanikiwa kukusanya 
TZS 2.1 Trilioni kutoka kwa wanufaika 448,823 ambao mikopo 
yao imeiva, bado wanufaika kadhaa hawajajitokeza ili 
kurejesha mikopo yao yenye thamani ya TZS 758 Bilioni.

Makusanyo ya mikopo kutoka kwa wanufaika yanaiwezesha 
HESLB kuchangia wastani wa 40% kwa ajili ya kukopesha 
wanafunzi wa elimu ya juu na kati kila mwaka. Kutokana na 
umuhimu huo, HESLB inaendelea kuwakaribisha wadau wengi 
zaidi ili kuungana katika kutafuta mbinu za kuwafikia wanufaika 
ambao hawajaanza kurejesha madeni yao yaliyoiva ili mfuko 
wa mikopo ya elimu ya juu uwe himilivu.
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“Pamoja na fursa za ajira, tunaingia mashirikiano haya ili kuongeza 
kasi ya urejeshaji mikopo kutoka kwa wajasiriamali walionufaika na 

mikopo ya elimu ya juu na pia kuashiria nia njema na kuongeza 
ufanisi kupitia mashirikiano ya kimkakati kama tunavyoelekezwa na 

viongozi wetu, Dkt. Samia Suluhu Hassan na Dkt. Hussein Mwinyi,” 
amesema Dkt. Kiwia katika hafla hiyo.



Na Mwandishi Wetu
Dar es Salaam
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HESLB imesaini makubaliano na Wakala wa 
Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi Zanzibar (Zanzibar 
Economic Empowerment Agency - ZEEA) ili 
kuendelea kutafuta fursa kwa wanufaika wa 
mikopo ya elimu ya juu na kuongeza kasi ya 
urejeshaji mikopo hususan kutoka kwa wajasiriamali 
ambao ni wanufaika wa mikopo ya elimu.

Makubaliano hayo yalisainiwa Machi 18, 2024, jijini 
Dar es salaam kati ya Mkurugenzi Mtendaji wa 
HESLB Dkt. Bill Kiwia na Mkurugenzi wa ZEEA Juma 
Burhan Mohamed kwa niaba ya Taasisi hizo mbili za 
umma na kushuhudiwa na Mwenyekiti wa Bodi ya 
Wakurugenzi ya HESLB Prof. Hamisi Dihenga, 
watumishi wa ZEEA na HESLB.

Akizungumza na Waandishi wa Habari mara tu 
baada ya kusaini Hati ya Makubaliano 
(Memorandum of Understanding – MoU), 
Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB Dkt. Kiwia alisema 
kuwa, makubaliano hayo yanatarajiwa kuleta tija 
kwa wanufaika ambao wapo katika sekta isiyo 
rasmi akiamini watajitokeza kwa wingi na kuanza 
kurejesha.

Aidha, Dkt. Kiwia aliongeza kuwa, ”Kwa 
makubaliano haya, tunatarajia wanufaika ambao 
wako katika sekta isiyo rasmi watajitokeza na 
kuanza kurejesha mikopo yao na hivyo kufanya 
ongezeko la wanafunzi wahitaji kunufaika na fedha 

zinazorejeshwa na pia kuufanya mfuko wa 
kugharimia wanafunzi kuwa himilivu”

Kwa upande wake Mkurugenzi wa ZEEA Juma 
Burhan Mohamed alibainisha kuwa anaamini 
kupitia makubaliano hayo, taasisi hizo mbili 
zitashirikiana kuandaa mafunzo kwa vijana 
ambayo yataleta tija na kuongeza ujuzi 
’incubation’ katika sekta ya utalii pamoja na fursa 
za ajira katika sekta hiyo.

Pamoja na mambo mengine, hati hiyo ya 
makubaliano kati ya HESLB na ZEEA imetaja 
maeneo matatu ya mashirikiano ikiwa ni pamoja 
na kuendelea kutafuta fursa za ajira kwa wanufaika 
wa mikopo ya elimu ya juu ili kuwawezesha 
kurejesha,  kuongeza kasi ya urejeshaji mikopo 
kutoka kwa wajasiriamali walionufaika na mikopo 
ya elimu ya juu na kuashiria nia njema baina ya 
pande hizo mbili ambazo zimekubaliana kuleta 
chachu na kuongeza ufanisi katika kazi kwa 
maendeleo ya taifa.

Mashirikiano baina ya HESLB na ZEEA ni 
mwendelezo wa makubaliano ya kimkakati 
yaliyosainiwa katika kipindi cha Januari hadi Machi 
mwaka huu yanayoihusisha HESLB na Baraza la 
Madaktari la Tanganyika (MCT), HESLB na Baraza la 
Wauguzi na Wakunga Tanzania (TNMC) na HESLB na 
Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA).

Kwa makubaliano haya, 
tunatarajia wanufaika 
ambao wako katika 

sekta isiyo rasmi 
watajitokeza na kuanza 
kurejesha mikopo yao 

na hivyo kufanya 
ongezeko la wanafunzi 
wahitaji kunufaika na 

fedha zinazorejeshwa na 
pia kuufanya mfuko wa 
kugharimia wanafunzi 

kuwa himilivu

HESLB, ZEEA
WAKUBALIANA

 KIMKAKATI

KONA YA WADAU



KONA YA MNUFAIKA
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Na Mwandishi Wetu
Mbeya

Vumilia Elia Mwakanyenda, mwanafunzi wa stashahada 
ya “Biomedical Engineering” katika Chuo Kikuu cha Sayansi 

na Teknolojia Mbeya ameipongeza Serikali kwa kutanua 
wigo na kuanza kutoa mikopo katika ngazi ya stashahada. 

Akiongea na “HESLB Yako”, Vumilia ambaye ni mnufaika wa 
mikopo ya stashahada iliyoanza kutolewa rasmi na Serikali 
kupitia Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu katika 
mwaka huu wa fedha wa 2023/2024, ameishukuru Serikali kwa 
kumpatia fursa hiyo na kuipongeza kwa kuona umuhimu wa 
kuwawezesha watanzania wahitaji wanaojiendeleza kielimu 
katika ngazi ya stashahada 

“…Nyumbani kwetu ni Kyela, mkoani Mbeya na tumezaliwa 
watoto sita, mimi ni mtoto wa pili kuzaliwa ambaye 

nimefanikiwa kufikia kiwango hiki cha kupata elimu ya 
stashahada. Bila kupata mkopo huu, wazazi wangu 

wangenisomesha kwa taabu sana kulingana na kipato 
chao kidogo wanachopata kupitia biashara ya 

vyakula na matunda wanayouza kwenye genge. 
Ndoto zangu ni kusoma kwa juhudi ili niweza 

kuwasaidia ndugu zangu hapo baadaye…” 
anasimulia Vumilia. 

Vumilia ana ndoto za kusoma hadi kupata shahada lakini 
anaamini pia kwa kupitia katika ngazi hii ya stashahada 
ataweza kupata ujuzi utakaomuwezesha kuajiriwa au kujiajiri ili 
aisadie familia yake na baadaye akajiendeleza katika ngazi 
ya shahada.

Hata hivyo, pamoja na pongezi nyingi kwa serikali, Vumilia 
ameiomba serikali kufikiria kutanua wigo wa utoaji mikopo ya 
stashahada kwa kuruhusu kukopesha programu nyingi zaidi 
katika ngazi ya stashahada ili kuwafikia wanafunzi wengi katika 
ngazi hiyo.  

Kuanzia mwaka huu wa masomo wa 2023/2024, Serikali 
imetenga kiasi cha TZS 48 Bilioni kwa ajili ya kutoa mikopo 
kwa wanafunzi 8,000 waliodahiliwa kusoma Stashahada 
(diploma) katika maeneo sita ya kipaumbele ambayo 
yameonekana yana uhitaji zaidi wa wataalamu. 
Stashahada hizo ni pamoja zilizo katika fani za Afya 
na Sayansi Shirikishi (Health & Allied Sciences); Elimu 
na Ualimu (Education and Teaching); Usafiri na 
Usafirishaji (Transport & Logistics); Uhandisi wa 
Nishati (Energy Engineering); Uchimbaji Madini 
na Sayansi ya Ardhi (Mining & Earth Science) 
na Kilimo na Mifugo (Agriculture & 
livestock)

VUMILIA:
Naipongeza Serikali kwa

kutoa mikopo ya Stashahada
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Januari 22,2024, Mkurugenzi Mkuu wa Bodi ya Mikopo Zambia (Higher Education Loans and 
Scholarships -HELSB ( katikati mwenye tai nyekundu) katika picha ya pamoja na watumishi wa Bodi 

hiyo, walipotembelea o�si za HESLB- Tazara.

Februari 06,2024: Benedicto Cosmas Mkurugenzi wa Mipango, Uta�ti na TEHAMA. akitoa 
wasilisho kuhusu mageuzi ya TEHAMA katika mkutano wa nne wa mwaka wa Serikali Mtandao 

uliofanyika katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa Arusha (AICC).

Februari 27, 2024 – Dar es salaam: Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB Dkt. Bill Kiwia (kulia) akipokea zawadi kutoka kwa Meneja Mwandamizi wa Benki ya 
CRDB Bw. Dominick Timothy alipo�ka o�si za HESLB kumpongeza Dkt. Kiwia kwa kuteuliwa na Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan na kisha wawakilishi hao wa HESLB na Benki ya CRDB kukubaliana kuendeleza mashirikiano ya utoaji huduma kwa wanafunzi.

Februari 23, 2024 - Mbabane: Ujumbe wa HESLB katika picha ya pamoja na watumishi wa Taasisi ya mikopo ya wanafunzi nchini Swaziland (Scholarship Loan Recovery), walipowatembelea katika o�si zao na kubadilishana uzoefu katika  masuala ya utoaji na urejeshwaji wa mikopo.

Machi 18, 2024 – Dar es salaam: Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya HESLB Dkt. 
Hamisi Dihenga (aliyekaa katikati) pamoja na Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB, Dkt. Bill 

Kiwia (mwenye tai nyekundu) na Mkurugenzi wa ZEEA, Juma Burhan Mohamed 
(mwenye tai ya buluu mbele) wakiwa katika picha ya pamoja na watumishi wa HESLB na 

ZEEA baada ya kusaini hati za makubaliano katika o�si za HESLB.

Machi 17, 2024 – Wete, Pemba: Meneja Mawasiliano HESLB, 

Veneranda Malima (mwenye kitambaa chekundu) akiwa katika 

picha ya pamoja na baadhi ya walimu na wanafunzi mara baada 

ya kuwaelimisha kuhusu sifa na vigezo vya upangaji wa mikopo ya 

elimu ngazi ya kati na juu. Wanafunzi 390 kutoka shule 15 za wilaya 

ya Wete, Mkoa wa Kaskazini Pemba walikusanyika katika kituo cha 

Sekondari ya Miti Ulaya.

Februari 28, 2024 – Dar es salaam: Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB Dkt. Bill Kiwia (kulia) 
akipokea zawadi kutoka kwa Mkuu wa huduma za kibenki wa Benki ya NBC, Linley 

Kapya alipofanya ziara katika o�si za HESLB kujitambulisha na kumpongeza Dkt. Kiwia 
kwa kuteuliwa na Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan Februari 6, mwaka huu.

Februari 27, 2024 – Arusha: Waziri wa Utamaduni, Sanaa na 
Michezo Dkt. Damas Ndumbaro (aliekaa katikati mbele) katika 

picha ya pamoja  viongozi wa Serikali, viongozi wa Maa�sa 
Mawasiliano Serikalini (TAGCO) pamoja na baadhi ya Maa�sa 

Mawasiliano serikalini mara baada ya kufungua rasmi kikao kazi na 
mkutano mkuu wa mwaka wa TAGCO katika Kituo cha Mikutano 

cha  Kimataifa Arusha (AICC).
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“… moja kati ya changamoto kubwa iliyoletwa na mitandao ya 
kijamii kwa miaka ya hivi karibuni ni kwamba, haijui ni nani mtoa 
habari na nani anayepaswa kujua hii ni habari. ... hivyo tumieni 

changomoto hizi kwa ajili ya kujibu hoja zinazotolewa mitandaoni 
dhidi ya Serikali”, alisisitiza Dkt. Ndumbaro.

Waziri wa Utamaduni, Sanaa na Michezo, Dkt. Damas 
Ndumbaro amewaagiza maafisa habari serikalini kujibu hoja 
zinazotolewa na wananchi dhidi ya Serikali kwa kutangaza 
miradi na shughuli mbalimbali zinazotekelezwa na Serikali ya 
Awamu ya Sita ili kuwezesha wananchi kutambua juhudi 
zinazofanywa katika kuleta maendeleo.

Akifungua Mkutano wa siku tatu wa Chama cha Maafisa 
Mawasiliano Serikalini (TAGCO) kwa niaba ya Naibu Waziri 
Mkuu Mhe. Doto Biteko Februari 27, 2024, Dkt. Ndumbaro 
alisema maofisa mawasiliano serikalini wana wajibu wa 
kutangaza shughuli zinazofanywa na serikali ili kuondoa 
mawazo hasi miongoni mwa wananchi.

“… moja kati ya changamoto kubwa iliyoletwa na mitandao 
ya kijamii kwa miaka ya hivi karibuni ni kwamba, haijui ni nani 
mtoa habari na nani anayepaswa kujua hii ni habari. ... hivyo 
tumieni changomoto hizi kwa ajili ya kujibu hoja zinazotolewa 
mitandaoni dhidi ya Serikali”, alisisitiza Dkt. Ndumbaro.

Sambamba na hilo, Waziri Ndumbaro alitoa rai kwa waandishi 
wa habari wa vyombo vya Serikali na maafisa habari 
kuhakikisha wanafanya kazi zao kwa uzalendo, weledi,  
ubunifu na kujibu hoja kwa wakati mara tu zinapoandikwa 
mitandaoni na kuwasihi  kuungana kutangaza miradi ya 
kimkakati inayotekelezwa na Serikali badala ya kuachia taasisi 
na Wizara husika pekee kutoa ufafanuzi.

Awali akimkaribisha Mhe. Waziri kufungua kikao kazi cha 
maafisa mawasiliano serikalini, Naibu Katibu Mkuu Wizara ya 

Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Selestine Kakele 
alisema Wizara inatekeleza kwa kasi utangazaji wa sera, 
kanuni na taratibu za miradi mbalimbali inayotekelezwa na 
Serikali, ambapo alisisitiza kwamba kazi kubwa ya Serikali ni 
kuhabarisha Umma kwa kutumia Maafisa Habari wake kwa 
kutumia mitandao ya kijamii, redio na luninga.

Kakele alitoa rai kwa baadhi ya wakuu wa mikoa na wilaya 
ambao mikoa yao haina Maafisa Habari wafanye hima kuajiri 
maafisa wa kada hiyo ili kutangaza kwa kasi maendeleo 
yanayotekelezwa na Awamu ya Sita.

Katika maelezo ya utangulizi, Kaimu Mwenyekiti wa TAGCO, 
Karim Meshack aliwaeleza wanachama kwamba chama 
kitaendelea kufanya juhudi za dhati na kuhakikisha 
kinawaunganisha Maafisa Habari wa Serikali ili kuwa na jukwaa 
moja litakalowezesha kujadili masuala mbalimbali ya Serikali 
pamoja na kujifunza mbinu hususani teknolojia za upashanaji 
habari kimkakati.

TAGCO ni taasisi inayowaunganisha maafisa habari na 
mawasiliano serikalini yenye lengo la kuwaunganisha na 
kuwainua katika utendaji wao ambapo katika kikao kazi cha 
siku tatu kilichofanyika Februari 27 hadi 29, 2024, jijini Arusha, 
maafisa habari zaidi ya 450 walishiriki kutoka Wizara, 
Halmashauri za miji na majiji, mashirika na taasisi za umma 
wakiwemo maafisa kutoka HESLB kwa lengo la kupeana 
uzoefu na kujifunza mbinu mpya za kuitangaza Serikali 
kimkakati.

MAAFISA
MAWASILIANO

SERIKALINI WAPEWA 
SOMO Arusha

Februari 27, 2024
Na Mwandishi wetu
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Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. Adolf Mkenda 

amekutana na kufanya mazungumzo na Mkurugenzi Mtendaji 

wa HESLB Dkt. Bill Kiwia aliyefika ofisini kwa Waziri jijini Dodoma 

kujitambulisha rasmi baada ya kuteuliwa Februari 6 mwaka huu.

Katika kikao hicho, kilichohudhuriwa pia na Naibu Katibu Mkuu 

Prof. James Mdoe na Mkurugenzi wa Elimu ya Juu Prof. Peter 

Msoffe, Prof. Mkenda ameelekeza, pamoja na mambo 

mengine, HESLB kuendelea kuzingatia sheria, sera na maelekezo 

ya Wizara na Serikali kwa ujumla katika kutekeleza majukumu 

yake.

Dkt. Kiwia aliongozana na Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya 

HESLB Prof. Hamisi Dihenga ambao wamemshukuru Prof. 

Mkenda kwa ushirikiano na miongozo anayoitoa kwa HESLB 

ambayo inaimarisha utendaji na kuongeza tija 

Prof. Mkenda
akutana na 

Dkt. Bill Kiwia
Dodoma, 

Februari 22, 2024
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#KaziIendelee
#WeweNdoFuture
#TimizaWajibu

HUDUMA
KWA WATEJA

DAR ES SALAAM
Bodi ya Mikopo ya 
Wanafunzi wa Elimu ya Juu
1 Mtaa wa Kilimo, Tazara, 
Br. Mandela
S.L.P 76068,15471 
Dar Es Salaam
Simu: 0736 665 533
Email: info@heslb.go.tz

ZANZIBAR
Jengo la Michenzani Mall, 
Eneo la Michenzani
Ghorofa ya Tano
S.L.P 900,Zanzibar,
Simu: 0779 321 424
Email: zanzibar@heslb.go.tz

MWANZA
PSSSF Plaza, ghorofa ya pili
Br. Kenyatta
S.L.P 3051, mwanza
Simu: 028 2506008
 0759 819 350
 0738 153 661
Email: mwanza@heslb.go.tz

MBEYA
Jengo la CAG, Br. Mbalizi
S.L.P 319, Mbeya
Simu: 0738 131 310
 0738 131 311
Email: mbeya@heslb.go.tz

MTWARA
NHC Raha Leo Complex, 
Ghorofa ya pili
S.L.P 969, Mtwara
Simu:  0733 068 171
Email: mtwara@heslb.go.tz

ARUSHA
NSSF Jengo la Mafao, 
Ghorofa ya Kwanza
S.L.P 2712, Arusha
Simu: 027 2520128
 0624 100 011
 0739 102 016
Email: arusha@heslb.go.tz

DODOMA
Jengo la PSSSF, 
Br. Makole, 
eneo la Uhindini

S.L.P 984, 
Dodoma

info@heslb.go.tz

+255 758 067577

+255 739 067577

PSSSF Twin Tower 
Ghorofa ya chini
Mtaa wa Misheni
S.L.P 76068,
Dar es Salaam
Simu: +255 758 067 577
 +255 739 067 577
Email: info@heslb.go.tz 


